Triển khai thêm Chốt kiểm tra và Tổ liên ngành phòng chống dịch COVID-19
Người đăng:
Admin
Ngày đăng:
12:39 | 05/02
Lượt xem:
624
Ngày 05/02/2021, UBND tỉnh ban hành Công văn số 473/UBND-KGVX về việc triển khai thêm Chốt kiểm tra và Tổ liên ngành phòng chống dịch COVID-19
Theo đó, UBND tỉnh yêu cầu các Sở, ngành, địa phương liên quan tiếp tục tăng cường hoạt động các Chốt kiểm tra (Chốt 1, 2, 4) và Tổ liên ngành phòng chống dịch COVID-19 theo Văn bản số 383/UBND-KGVX ngày 30/01/2021 và Văn bản số 407/UBND-KGVX ngày 01/02/2021 của UBND tỉnh.
Thành lập thêm Chốt 7 - Trạm quản lý bảo vệ rừng Sê San, xã Ya Tăng, huyện Sa Thầy (tiếp giáp với xã Ia Dreng, huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai).
Thời gian: Từ ngày 05 tháng 02 năm 2021.
Giao Chủ tịch UBND huyện Sa Thầy tổ chức công tác kiểm tra phòng chống dịch COVID-19 tại Chốt 7 (thành phần làm việc tại Chốt không quá 4 người).
Nhiệm vụ của Chốt 7 và Tổ liên ngành kiểm tra: Thực hiện theo Kế hoạch số 911/KH-UBND ngày 24/3/2020 của UBND tỉnh.
Các nội dung khác về triển khai hoạt động các Chốt kiểm tra và Tổ liên ngành kiểm tra phòng chống dịch COVID-19 thực hiện theo Kế hoạch số 911/KH-UBND ngày 24/3/2020 của UBND tỉnh
UBND tỉnh giao Chủ tịch UBND các huyện, thành phố giáp ranh với các tỉnh bạn chủ động đánh giá tình hình để lập các chốt kiểm tra và Tổ liên ngành phòng chống dịch COVID-19 tại các Tỉnh lộ, đường phụ giáp ranh với tỉnh bạn để kịp thời kiểm soát và ngăn chặn dịch COVID-19 xâm nhập vào địa bàn.
Các Chốt kiểm tra và Tổ liên ngành phòng chống dịch COVID-19 đang hoạt động báo cáo tình hình triển khai, kết quả thực hiện về Ủy ban nhân dân tỉnh (qua Sở Y tế) trước 15h00 hàng ngày và khi có tình huống đột xuất, phát sinh.
Nguồn tin:
https://kontum.gov.vn
[Trở về]
Các tin mới hơn:
Các tin cũ hơn: